‘แพทริค’ โชว์ฟอร์มเต็ง 1 กดคู่แข่งฉลุย – ‘พชร’ ล้มมือวางเทนนิสเยาวชน ปทท.

‘แพทริค’ โชว์ฟอร์มเต็ง 1 กดคู่แข่งฉลุย – ‘พชร’ ล้มมือวางเทนนิสเยาวชน ปทท.

 

 

การแข่งขันเทนนิสเยาวชนเพื่อความชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 59 ประจำปี 2564 ที่ศูนย์พัฒนากีฬาเทนนิสแห่งชาติ เมืองทองธานี จัดภายใต้มาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 เมื่อวันที่ 13 ตุลาคม 2564 คู่ที่น่าสนใจ รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี ประเภทชายเดี่ยว รอบ 16 คนสุดท้าย แพทริค แค็นดอลล์ ไฮเอิลบรอน ลูกครึ่งไทย-สหรัฐฯ จากนครราชสีมา โชว์ฟอร์มสมราคามือวางอันดับ 1 ของรายการ หวดชนะ ภาคภูมิ เกิดแสงสุริยงค์ มือวาง 14 จากยะลา 2-0 เซต 4-2 และ 5-3 ผ่านเข้ารอบก่อนรองชนะเลิศ พบกับ ธนธรณ์ ธวัชผ่องศรี มือวาง 7 จาก กทม. ที่เข้ารอบด้วยการเฉือนชนะ อริยพล หลีกุล มือวาง 12 จากสงขลา 2-1 เซต 2-4, 4-2 และซูเปอร์ไทเบรก 10-7

ด้านหญิงเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี รอบ 16 คนสุดท้าย มีคู่ที่น่าสนใจเช่นกัน พชร นิลธนาชนะ นักหวดจากภูเก็ต วัย 16 ปี กรุยทางเข้าสู่รอบก่อนรองชนะเลิศได้สำเร็จ หลังจากดวลซูเปอร์ไทเบรกชนะ กัญญธมล ยอดสนิท มือวาง 7 จากนครศรีธรรมราช วัย 17 ปี โดยเฉือนเอาชนะไป 2-1 เซต 6-3, 0-6 และซูเปอร์ไทเบรก 10-5 โดยในรอบก่อนรองชนะเลิศ พชร ต้องเจองานหนักอย่าง “เต็ง1” ลัลนา ธาราฤดี จากนครศรีธรรมราช ที่ต้อนเอาชนะ จุฬาพัชร สาธุธรรม จาก กทม. 2-0 เซต 6-2, 6-0

 

 

ด้านผลการแข่งขันคู่อื่น รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี หญิงเดี่ยว รอบ 16 คนสุดท้าย เมลิสสา เซ (มือวาง3-กทม.) ชนะ วราภรณ์ เมืองโพธิ์ (สุพรรณบุรี) 6-1, 6-0 พัชรดา เนาชารี (สมุทรสงคราม) ชนะผ่าน กฤติกา แอบเอี่ยม (มือวาง6-กทม.), แพรวา จงจิตร (มือวาง5-สงขลา) ชนะ พนัชกร สวนอาษา (นครสวรรค์) 6-1, 6-2 ปารณัท ลำเจียกเทศ (มือวาง4-กทม.) ชนะ ภคพร จิรชวาลา (อุดรธานี) 6-0, 6-4 ณัฎฐนิช คงสุจริต (มือวาง8-พิษณุโลก) ชนะ ช่อลดา หาสุข (สมุทรปราการ) 3-6, 6-3 และซูเปอร์ไทเบรก 10-4 เกศรินทร์ อุ่นศิริ (ชัยภูมิ) ชนะ วริศรา มุยสุข (มือวาง2-ขอนแก่น) 6-2, 6-3

 

 

ชายเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี รอบ 16 คนสุดท้าย กันตินันท์ สูตินันท์โอภาส (มือวาง1-ลำปาง) ชนะ ประเสริฐชัย นาคพเจริญทรัพย์ (ราชบุรี) 6-1, 6-1 เดเมี่ยน คาร์ดด๊อก (มือวาง9-ชลบุรี) ชนะ โชติวัฒน์ แน่นอุดร (มือวาง8-กทม.) 4-6, 6-2 และซูเปอร์ไทเบรก 10-5 วิทวินท์ อุปริพุทธิพงศ์ (กทม.) ชนะ อิทธิกร กัญญ์วรากุล (อุดรธานี) 6-1, 6-1 วิมาน สวงขันธ์ (มือวาง5-อุดรธานี) ชนะ อธิป โปติ (นนทบุรี) 6-1, 4-6 และซูเปอร์ไทเบรก 10-8 พชร ใจน้อย (มือวาง6-ตาก) ชนะ ศุภกฤต เจริญศิลป์ (มือวาง10-กำแพงเพชร) 6-4, 7-5 แทนตะวัน แมคจิโอริ (มือวาง4-กทม.) ชนะ ศุภเศรษฐ์ สินเจริญวัฒนา (มือวาง13-ชุมพร) 6-1, 3-6 และซูเปอร์ไทเบรก 10-7 ณัฐชัย มูลทา (ชลบุรี) ชนะ พศวีร์ พาสน์เศรษฐี (พระนครศรีอยุธยา) 6-0, 6-0 ศุภวัฒน์ แซ่อุ้ย (มือวาง2-ภูเก็ต) ชนะ รากาฟ ซุนดารารามาน (มือวาง14-อินเดีย) 6-0, 6-1

ส่วนรุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี ชายเดี่ยว รอบ 16 คนสุดท้าย ริว โกฏิกุล (มือวาง3-กทม.) ชนะ ปริญญา ด่านดอน (สมุทรปราการ) 4-1, 4-1 ตรัย ศรีเสน (มือวาง9-ประจวบคีรีขันธ์) ชนะ อัครินทร์ อัศวเบ็ญจาง (มือวาง6-ภูเก็ต) 4-1, 4-0 ธรรม์ พันธราธร (มือวาง8-ปทุมธานี) ชนะ วรเมธ บุญพึ่ง (มือวาง11-สุรินทร์) 5-4 (0), 5-3 วีรวิชญ์ กำพุฒ (มือวาง4-กทม.) ชนะ ภูเบศ วรนุตารักษา (มือวาง16-กทม.) 4-0, 4-1 เบญจามินธ์ เซี่ยงเห็น (มือวาง5-ภูเก็ต) ชนะ ปณิธาน จิตต์สุวรรณ์ (กทม.) 4-1, 4-1 ชวิน ลิ่มมานะกุล (มือวาง15-ภูเก็ต) ชนะ กานต์ธัช สุรฤทธิ์โยธิน (มือวาง2-ชลบุรี) 1-4, 4-1 และซูเปอร์ไทเบรก 10-7

 

 

ขณะที่หญิงเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี รอบ 16 คนสุดท้าย ธฤตา หงษ์หยก (มือวาง1-ภูเก็ต) ชนะ เพชรแท้ จันทร์ชูวณิชกุล (มือวาง14-ภูเก็ต) 4-0, 4-2 จิตตานันท์ วิมุกตานนท์ (มือวาง8-พิษณุโลก) ชนะ กวินธิดา ชุ่มชิด (มือวาง10-นครราชสีมา) 4-1, 4-0 โชติรินทร์ แก้วก่า (มือวาง3-ชลบุรี) ชนะ กชพร วิริโยฬาร (ชลบุรี) 5-3, 4-1 ริโอะ ฮิกาชิ (มือวาง5-กทม.) ชนะ ณปภัช เสรยานนท์ (มือวาง12-นครศรีธรรมราช) 4-1, 4-1 อิสรีย์ สธนเสาวภาคย์ (มือวาง11-ปทุมธานี) ชนะ พิรยา ทรัพย์พันแสน (มือวาง6-ปทุมธานี) 4-1, 4-1 ณัฐรดา สกุลวงศ์ธนา (มือวาง4-กทม.) ชนะ อารีรัตน์ เดชเพชร (มือวาง16-สมุทรสาคร) 4-1, 4-1 พรปวีณ์ ไพศาลภาณุวงศ์ (มือวาง9-เชียงใหม่) ชนะ ปารมี ทัดแก้ว (มือวาง7-ยะลา) 4-2, 2-4 และซูเปอร์ไทเบรก 10-5 จิณห์นิภา ตราชูวณิช (มือวาง2-เพชรบุรี) ชนะ เรมิ อิอูจิ (นนทบุรี) 4-0, 4-0

 

 

 

เกาะติดทุกสถานการณ์จาก
Line @Matichon ได้ที่นี่

LINE @Matichon

บทความก่อนหน้านี้อนุทิน แต่งตั้งหมอดนัย-หมอจรัญ-หมอมนู รักษาการตำแหน่งสาธารณสุขนิเทศก์
บทความถัดไป‘ชลน่าน’ อัด ‘ประยุทธ์’ เปิดประเทศบนความไม่พร้อม คนไทยยังไม่มีภูมิคุ้มกันที่ดี เชื่อ นทท.ไม่มั่นใจ