‘ปอปอ’ ฉายแววเจ๋ง 5 เหรียญทองคว้ายอดเยี่ยมยิมนาสติกชิงถ้วยพระเทพฯ

‘ปอปอ’ ฉายแววเจ๋ง 5 เหรียญทองคว้ายอดเยี่ยมยิมนาสติกชิงถ้วยพระเทพฯ

การแข่งขันออมสิน ยิมนาสติกลีลา และยิมนาสติกแอโรบิกชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ครั้งที่ 41 ณ ยิมเนเซี่ยม ศูนย์ฝึกเพื่อการแข่งขัน ในซอยเพชรเกษม 81 แบบเวอร์ชวล ไม่เปิดให้มีผู้ชม โดยคณะกรรมการของสมาคมเป็นผู้ให้คะแนนเหมือนเช่นทุกครั้งที่ผ่านมา ซึ่งการแข่งขันทั้งประเภทยุวชน, เยาวชน และประชาชน จบสิ้นไปเป็นที่เรียบร้อย ผลปรากฏว่า

ในรุ่นยุวชน บุคคลรวมอุปกรณ์ เหรียญทอง พรรษพร ทับทอง (จินตนา เอ.) / เหรียญเงิน พีรานีนน์ สามัคคียกุล (จินตนา เอ.) / เหรียญทองแดง พิมพ์ลภัส พรหมมา (ยิมนาสติก้า บาย พีพี)

ในประเภทเยาวชนอุปกรณ์บอล โดยมีนักกีฬาเข้าร่วมแข่งขันจำนวนทั้งสิ้น 24 คน เหรียญทอง ได้แก่ พิชญธิดา เกตุสกุล (สโมสรจินตนา เอ.) 15.40 คะแนน / เหรียญเงิน ปุณณิชา สุทธิธรรม (เสนาชัย ยิม) 14.05 คะแนน / เหรียญทองแดง ปุณยนุช คุ้มดี (SISB ยิมนาสติกคลับ) 13.20 คะแนน

อุปกรณ์ห่วง เหรียญทอง พิชญธิดา เกตุสกุล (สโมสรจินตนา เอ.) 14.85 คะแนน / เหรียญทอง ณัชชนม์ โสภณวชิราพร (จินตนา เอ.) 14.85 คะแนน / เหรียญทองแดง รักต์กันท์ ชัยโชณิชย์ (จินตนา บี.) 13.45 คะแนน

บุคคลรวมอุปกรณ์ รุ่นเยาวชน เหรียญทอง พิชญธิดา เกตุสกุล (จินตนา เอ.) , เหรียญเงิน ณัชชนม์ โสภณวชิราพร (จินตนา เอ.) / เหรียญทองแดง ปุณยนุช คุ้มดี (SISB) / ประเภททีม รุ่นเยาวชน เหรียญทอง สโมสรจินตนา เอ., เหรียญเงิน สโมสรจินตนา บี., เหรียญทองแดง สโมสร SISB

รุ่นประชาชน อุปกรณ์บอล เหรียญทอง พิยดา พีรมธุกร (สโมสรจินตนา เอ.), เหรียญเงิน ลักษิกา เกียรติถาวรชัย (สโมสร SISB), เหรียญทองแดง เบญจพร ลิ้มพานิชย์ (สโมสรจินตนา เอ.)

อุปกรณ์ห่วง เหรียญทอง พิยดา พีรมธุกร (สโมสรจินตนา เอ.), เหรียญเงิน ลักษิกา เกียรติถาวรชัย (สโมสร SISB), เหรียญทองแดง ดลพร ชุ่มชูจันทร์ (สโมสรเสนาชัย ยิม)

อุปกรณ์คฑา พิยดา พีรมธุกร (สโมสรจินตนา เอ.), เหรียญเงิน ลักษิกา เกียรติถาวรชัย (สโมสร SISB), เหรียญทองแดง ปัณฑิตา ทองสอง (สโมสรจินตนา บี.), เบญจพร ลิ้มพานิชย์ (สโมสรจินตนา เอ.)

บุคคลรวมอุปกรณ์ เหรียญทอง พิยดา พีรมธุกร (สโมสรจินตนา เอ.), เหรียญเงิน ลักษิกา เกียรติถาวรชัย (สโมสร SISB), เหรียญทองแดง เบญจพร ลิ้มพานิชย์ (สโมสรจินตนา เอ.)

สรุปนักกีฬายอดเยี่ยมรุ่นยุวชน ได้แก่ พรรษพร ทับทอง จากสโมสรจินตนา (6 เหรียญทอง) / นักกีฬายอดเยี่ยมรุ่นเยาวชน ได้แก่ พิชญธิดา เกตุสกุล จากสโมสรจินตนา (4 เหรียญทอง 2 เหรียญเงิน) / นักกีฬายอดเยี่ยม รุ่นประชาชน ได้แก่ พิยดา พีรมธุกร จากสโมสรจินตนา (5 เหรียญทอง 1 เหรียญทองแดง)

 

 

 

 

เกาะติดทุกสถานการณ์จาก
Line @Matichon ได้ที่นี่

LINE @Matichon