เทนนิสปิดฉาก แอลทีโอ จูเนียร์ ได้สุดยอดนักหวดขึ้นแท่นแชมป์

เทนนิสปิดฉาก แอลทีโอ จูเนียร์ ได้สุดยอดนักหวดขึ้นแท่นแชมป์

การแข่งขันเทนนิสเยาวชน เก็บคะแนนสะสมอันดับประเทศไทย รายการ แอลทีโอ จูเนียร์ แชมเปี้ยนชิพ 2023 ครั้งที่ 8 ซึ่งเป็นครั้งสุดท้ายของปีนี้ ณ ศูนย์พัฒนากีฬาเทนนิสแห่งชาติ เมืองทองธานี จังหวัดนนทบุรี เมื่อวันที่ 10 ธ.ค. 2566 เป็นการแข่งขันวันสุดท้าย โดย นายธานี แสนยาอุโฆษ กรรมการอำนวยการสมาคมกีฬาลอนเทนนิสแห่งประเทศไทยฯ และประธานฝ่ายพัฒนาเยาวชน ให้เกียรติเป็นประธานมอบรางวัลแก่นักกีฬา ซึ่งได้สุดนักหวดครองแชมป์ในแต่ละประเภทเป็นที่เรียบร้อย

ในส่วนผลการแข่งขันมีดังนี้ รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ ปรัตถกร ภาชีรัตน์ (วาง 1-พระนครศรีอยุธยา) ชนะ โนอาห์ หยาง (วาง 3-นนทบุรี) 4-1, 4-1 ณัฏฐ์ นาทันรีบ (วาง 2-กทม.) ชนะ บวรฌาณญ์ วาลฌอง ทิณญ์ (วาง 4-อุดรธานี) 5-4(7-5), 0-4 และซูเปอร์ไทเบรก 12-10 ขณะที่รอบชิงชนะเลิศ ปรัตถกร ชนะ ณัฏฐ์ 5-3, 4-2

ด้านหญิงเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี รอบรองชนะเลิศ พิชญา กุลตั้งกิจเสรี (กทม.) ชนะ วรรณรสา ลีปรีชานนท์ (วาง 1-กทม.) 5-4(7-2), 4-2 และซูเปอร์ไทเบรก 10-3 ธัญญ์นภัส ชิตานนท์ (กทม.) ชนะ ภัคจิรา หอเลิศสกุล (กทม.) 4-1, 2-4 และซูเปอร์ไทเบรก 10-7 ขณะที่รอบชิงชนะเลิศ ธัญญ์นภัส ชนะ พิชญา 2-4, 4-2 และซูเปอร์ไทเบรก 10-6

Advertisement

รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ วริษฐ์ เลิศสินธพานนท์ (วาง 1-กทม.) ชนะ กฤตณ์ภาสญ์ ศิริเกษมศักดิ์ (กทม.) 4-1, 4-0 พิชญ์พงษ์ จีนาพันธุ์ (วาง 2-ปทุมธานี) ชนะ พัชรวุฒิ อานันทนะสุวงศ์ (วาง 3-กทม.) 4-2, 4-2 และรอบชิงชนะเลิศ วริษฐ์ ชนะ พิชญ์พงษ์ 4-2, 3-5 และซูเปอร์ไทเบรก 10-6

หญิงเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี รอบรองชนะเลิศ วรินดา ลีปรีชานนท์ (วาง 1-กทม.) ชนะ ชาคริยา เวทยาวงศ์ (วาง 4-ชลบุรี) 4-2, 5-4(8-6) ภิรญา กรุดอินทร์ (วาง 3-นนทบุรี) ชนะ กฤษณา รอดประเสริฐ (กทม.) 4-2, 2-4 และซูเปอร์ไทเบรก 10-8 ขณะที่รอบชิงชนะเลิศ วรินดา ชนะ ภิรญา 4-0, 4-0

รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ อนันดา นวลตา (วาง 4-มุกดาหาร) ชนะ อัครกฤษฏิ์ ตันตสุรฤกษ์ (วาง 1-กทม.) 5-3, 4-2 ศิวกร ฉวยกระโทก (วาง 2-นครราชสีมา) ชนะ อิงพล อินนุพัฒน์ (วาง 3-ยะลา) 4-0, 4-1 และรอบชิงชนะเลิศ ศิวกร ชนะ อนันดา 4-0, 4-1

หญิงเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี รอบรองชนะเลิศ ณวรรญา ณภาสวรรณ (วาง 1-ปทุมธานี) ชนะ พัทธ์ธีรา ตันพิพัฒน์ (กทม.) 5-3, 4-2 แพรวา เทพหัสดิน ณ อยุธยา (วาง 2-กทม.) ชนะ เรมิ อิอูจิ (นนทบุรี) 4-1, 1-4 และซูเปอร์ไทเบรก 10-7 ขณะที่รอบชิงชนะเลิศ ณวรรญา ชนะ แพรวา 4-2, 4-1

รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ อริยพล หลีกุล (วาง 1-สงขลา) ชนะ ปริญญา ด่านดอน (สมุทรปราการ) 5-4(7-2), 4-1 พีรณัฐ แสนพันธ์ (วาง 2-สมุทรปราการ) ชนะ เอกภณ ศิวบวรวิช (วาง 4-กาฬสินธุ์) 4-2, 4-1 และรอบชิงชนะเลิศ อริยพล ชนะ พีรณัฐ 4-2, 4-1

สำหรับหญิงเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี รอบรองชนะเลิศ มะลิ อ่องลออ (ปทุมธานี) ชนะ ปทิตตา สิงห์ทอง (วาง 1-นนทบุรี) 4-2, 5-3 นภัสวรรณ วัชระมงคล (วาง 2-กทม.) ชนะ โชติกา สิงคำสอน (นนทบุรี) 4-0, 1-4 และซูเปอร์ไทเบรก 10-7 ด้านรอบชิงชนะเลิศ นภัสวรรณ ชนะ มะลิ ด้วยสกอร์ 0-0Retd. (เจ็บเข่า)

รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ ชิตนภ ศิวบวรวิช (วาง 1-ขอนแก่น) ชนะ พนธกร ณัฐเมทินี (สมุทรสาคร) 4-0, 4-2 นันทชัย อ่อนสี (กทม.) ชนะ กฤตชัย น้อยแดง (วาง 2-ปทุมธานี) 4-2, 4-1 และรอบชิงชนะเลิศ ชิตนภ ชนะ นันทชัย 4-2, 4-2

ขณะที่หญิงเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี รอบรองชนะเลิศ ภัทรวดี ชนะวงศ์ (วาง 1-พระนครศรีอยุธยา) ชนะ สาธิตา น้อยแดง (ปทุมธานี) 4-0, 4-0 พิมพ์พิชชา คงวัน (นนทบุรี) ชนะ กัญญาพัชร แก้วงาม (วาง 2-กทม.) 4-2, 3-5 และซูเปอร์ไทเบรก 10-7 ส่วนรอบชิงชนะเลิศ ภัทรวดี ชนะ พิมพ์พิชชา 2-4, 4-0 และซูเปอร์ไทเบรก 10-6

 

 

QR Code
เกาะติดทุกสถานการณ์จาก Line@matichon ได้ที่นี่
Line Image