สาวสวยโมเดลแชมป์โลกซิวแชมป์เพาะกาย ‘มาสเตอร์เกมส์’

สาวสวยโมเดลแชมป์โลกซิวแชมป์เพาะกาย ‘มาสเตอร์เกมส์’

 

การแข่งขันกีฬาสูงอายุ “ไทยแลนด์ โอเพ่น มาสเตอร์เกมส์” ครั้งที่ 1 ซึ่งยังคงทำการแข่งขันหลายชนิดกีฬา เป็นวันสุดท้าย เมื่อวันที่ 20 กันยายน โดยไฮไลท์อยู่ที่เพาะกาย ชิง 11 ทอง ที่ศูนย์การค้าเดอะไนน์ เซ็นเตอร์ พระราม 9

โมเดลฟิสิคหญิง อายุไม่เกิน 35 ปี รุ่นความสูงไม่เกิน 160 ซม.ทอง เจนจิรา แจ่มดี แชมป์โลก 2019 เงิน “จูน” กีรติญา (ชฎาทิพย์) จันทรัตน์ แชมป์เอเชีย 2019 ทองแดง กนกพร ดวงจันทร์ ที่ 4 เบอร์ไนซ์ ตัน รุยมิน (สิงคโปร์) ที่ 5 นภัสนันท์ หัวรักกิจ

โมเดลฟิสิคหญิง อายุไม่เกิน 35 ปี รุ่นความสูงไม่เกิน 164 ซม.ทอง ตรีรักษ์ สระป้อมแก้ว รองแชมป์เอเชีย 2019 เงิน “จิล” จิลล์เมเร่ ชมิทซ์ ทองแดง เจนจิรา เทิดน้ำเพ็ชร์ ที่ 4 สกุลธรา จันทะโก ที่ 5 โศภิษฐ์ แจ่มถาวร

โมเดลฟิสิคหญิง อายุไม่เกิน 35 ปี รุ่นความสูงเกิน 164 ซม. “กวาง”ชัญญาภัสร์ ก่อพาราภิรมย์ แชมป์โลก 2018 เงิน “ทราย” นาตาลี สุขโข แชมป์เอเชีย 2019 ทองแดง อารียา ปัญญาอุทัย ที่ 4 ณัฏฐ์ณัชชา ทองสรวง ที่ 5 สิรินดา พันสถา

โมเดลฟิสิคหญิง อายุ 35 ปีขึ้นไป รุ่นความสูงไม่เกิน 160 ซม.ทองแดง ทอง กนกลักษณ์ ชัยสุริยะเดชา ทีมชาติ เงิน บุญลึก สงวนลิขิตกุล ทองแดง “ครูแต” ศิริพร ศรช่วย รองแชมป์โลกฟิตเนสปี 2019 และแชมป์โลกมิกซ์แพร ปี 2018 ที่ 4 สิมรา ชุ่มชื่น ที่ 5 ชนัญชิดา หลู (จีน)

โมเดลฟิสิคหญิง อายุ 35 ปีขึ้นไป รุ่นความสูงเกิน 160 ซม. ทอง รวิวรรณ โทหา เงิน ชมบงกช ช่างเหล็ก ทองแดง ยูโกะ อิชิมาโร่ (ญี่ปุ่น) ที่ 4 สิตานัน บุญช่วย

สปอร์ตฟิสิคชาย อายุไม่เกิน 40 ปี รุ่นความสูงไม่เกิน 175 ซม. ทอง ธนพิพัฒน์ จันทนเสวี รองแชมป์เอเชีย 2019 เงิน กิตติ ผลาผล แชมป์โลก 2 สมัย ปี 2016 และ 2017 ทองแดง พสิษฐ์ โสบุญมา ที่ 4 โอฬาร พวงนาค ที่ 5 กฤตคุณ ภู่กรวัฒน์ ทองแดงอาเซียน 2018

สปอร์ตฟิสิคชาย อายุไม่เกิน 40 ปี รุ่นความสูงเกิน 175 ซม. ทอง “อ๊อด” สิบเอก บุลากร ดีกระโทก แชมป์โลก ปี 2019 เงิน ประกาศิต เครือบุตร ทีมชาติ ทองแดง “ต๊อบ” ชัยวัฒน์ ทองแสง ดารานักแสดง แชมป์โลก ปี 2016 ที่ 4 ชมาวิชญ์ ดวงมูลลี ที่ 5 ปฐมพงษ์ ไชยสัตย์

สปอร์ตฟิสิคชาย อายุ 40-49 ปี ทอง ณธีพัฒน์ เปี่ยมคุโณดม เงิน กนต์ธีร์ ตั้งจิตต์มงคล ทองแดง ประสงค์ ธรรมเจริญศีล ที่ 4 วราฤทธิ์ พานิชกิจโกศลกุล

สปอร์ตฟิสิคชาย อายุ 50 ปีขึ้นไป รุ่นทั่วไป ทอง ภูริทัต ฤทธิศร เงิน ชาญชัย เตียไม้ไทย ทองแดง มนัส ปานเนตร ที่ 4 ศิวสรรค์ เชี่ยวพิมลพร ที่ 5 ธีระ เอกบวรวงศ์

แอธเลติคฟิสิคหญิง อายุไม่เกิน 35 ปี รุ่นทั่วไป ทอง ชลันดา โสดี เงิน สุรีรัตน์ ศาสตร์มะเริง ทองแดง อีดิธ พีเฟนเดแซค (ฮังการี) ที่ 4 ชิดชนก อภิชาติบวรวงศ์

แอธเลติคฟิสิคหญิง อายุ 35 ปีขึ้นไป รุ่นทั่วไป ที่ 1 กานต์ธีรา ทิมศรี ที่ 2 อภิชารดา ถิละเวช ที่ 3 ชนัญชิดา หลู ที่ 4 อรวรรณ ตะเวทีกุล

 

 

 

เกาะติดทุกสถานการณ์จาก
Line @Matichon ได้ที่นี่

LINE @Matichon

บทความก่อนหน้านี้ปรียนาถ สุนทรวาทะ นักธุรกิจหญิงผู้ทรงอิทธิพล ปี 2020
บทความถัดไปชาวบ้านแจ้งกู้ภัยช่วยจับงูเหลือม เขมือบไก่ในเล้าทีเดียว 2 ตัว คาดกินอิ่มแล้วเลื้อยไปไหนไม่ไหว